หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: [Games Facebook] Pet Society  (อ่าน 4471 ครั้ง)
i.champ-za
Hi5 ผู้เริ่มต้น
*

Popular 0

« เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 10:58:56 pm »

[Games Facebook] Pet Society

สำหรับเพื่อนๆ ผู้ที่รักสัตว์และชอบเลี้ยงสัตว์เลี้ยงไว้เป็นเพื่อนคู่ใจ คงต้องขอแนะนำเกมส์ Pet Society เกมส์เลี้ยงสัตว์ออนไลน์บนเฟสบุ๊คที่กำลังได้รับความนิยมอย่างมากจากสังคมออ นไลน์ Facebook แห่งนี้ครับ

Pet Society ไม่ได้เป็นเพียงแค่เกมส์เลี้ยงสัตว์ธรรมดาๆ แต่ยังทำให้เราได้นำสัตว์เลี้ยงน่ารักๆ ของเราไปทำความรู้จักกับเพื่อนๆ ที่เล่น Pet Society ด้วยกันอีกด้วย แน่นอนครับหากเราได้สร้างปฏิสัมพันธ์กับเพื่อนๆ เหล่านั้นผ่านเกมส์ Pet Society มากเท่าไร โอกาสที่เราจะได้คะแนนและอัพ Level(ระดับ)สูงๆ ก็มีมากขึ้นไปอีกครับ

สิ่งสำคัญที่สุดก่อนเล่นเกมส์ Pet Society
    เพื่อนๆ จะต้องเป็นสมาชิก Facebook เสียก่อน

เป้าหมายของเกมส์ Pet Society

หมั่นดูแลและทำให้สัตว์เลี้ยงของเรามีความสุขอยู่ตลอดเวลา ด้วยการให้อาหาร หมั่นอาบน้ำทำความสะอาด หมั่นเล่นกับสัตว์เลี้ยง(เช่น เล่นลูกบอล) หมั่นซื้อของเล่นและเครื่องใช้ หมั่นตกแต่งที่อยู่อาศัย หมั่นพาสัตว์เลี่ยงของเราไปวิ่งเล่นและเยี่ยมเยียนสัตว์เลี้ยงของเพื่อนๆ เราด้วยนะครับ

สิ่งสำคัญที่สุดก่อนเล่นเกมส์ Pet Society
    เพื่อนๆ จะต้องเป็นสมาชิก Facebook เสียก่อน คลิกที่นี่เพื่อสมัครสมาชิกเฟสบุ๊คครับ

วิธีสมัครเกมส์ Pet Society
    1. เข้าที่ http://www.facebook.com/apps
    2. ที่ช่องค้นหาให้พิมพ์ Pet Society แล้วกดปุ่มEnter  สักครู่ก็จะแสดงชื่อเกมส์ Pet Society ให้เห็น ให้เราคลิกได้เลยครับ

3.  คลิกที่ปุ่ม ไปที่แอพพลิเคชั่น

4. คลิกที่ปุ่ม อนุญาต ขั้นตอนการติดตั้งเกมส์ Pet Society  ก็เป็นอันเสร็จสมบรูณ์ครับ

วิธีเล่นเกมส์ Pet Society
    1. เฉพาะขั้นตอนแรกก่อนที่จะเล่นเกมส์ Pet Society เราจะต้องเลือกลักษณะรูปร่างของสัตว์เลี้ยงเราเสียก่อน วิธีการดังรูปครับ

เรียบร้อยแล้ว ระบบของเกมส์จะแจ้งเราว่าสัตว์เลี้ยงของเราค่อนข้างหิวโซ ควรให้อะไรมันก่อนหน่อย ที่เห็นๆ ตอนนี้ก็คือแอปเปิ้ลครับ คลิกที่เครื่องหมายถูกถูกเพื่อเข้าสู่เกมส์ Pet Society ได้เลยครับ

2. ตอนนี้เราได้เข้าสู่เกมส์ Pet Society เป็นที่เรียบร้อย อะไรตรงไหนบ้างนั้น เราสามารถศึกษาจากในข้างล่างได้เลยครับ

3. ขอย้ำอีกครั้งตรงส่วนนี้ครับ การเล่นเกมส์ Pet Society ของเราจะสัมฤทธิ์ผลหรือไม่นั้นดูจากที่นี่ครับ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง ระดับLevelและคะแนนครับ

4. คลิกเพื่อเอาอาหารและของใช้มาเลี้ยงดูสัตว์เลี้ยงของเราครับ

5. ลากอาหารและของใช้มาให้สัตว์เลี้ยงของเราได้เลยครับ

ออกและเข้าเกมส์ Pet Society
     ก่อนออกจากเกมส์ อย่าลืมคลิกที่ปุ่มแผ่นดีสเก็ต ตรงนี้จะเป็นการออกจากเกมส์อย่างถูกวิธีและยังทำการบันทึกการใช้งานเกมส์ ก่อนออกอีกด้วยครับ

เมื่อต้องการเข้าเกมส์ Pet Society  ให้คลิกที่เมนู เกม  จากนั้นคลิกที่เกม Pet Society ดังรูปครับ

วิธีหาตังค์ไว้ซื้อของให้สัตว์เลี้ยง
    วิธีที่ 1 เล่นเสี่ยงทายก่อนเข้าเกม ปกติเมื่อเข้าเกมส์ Pet Society ครั้งแรกเราก็จะได้เสี่ยงดวงลุ้นเอาตังค์ครับ

จากตัวอย่างในรูป เกือบดีเลยครับได้มา 750

วิธีที่ 2  หมั่นไปพาสัตว์เลี้ยงของเราไปทำกิจกรรมกับสัตว์เลี้ยงของเพื่อนๆ อันนี้จะเป็นแหล่งหาตังค์ที่ง่ายและได้เยอะที่สุดเลยครับ เพราะยิ่งเรามีเพื่อนมากเท่าไรเราก็จะได้ตังค์มากขึ้นเท่านั้น วิธีการดังรูปครับ

วิธีที่ 3  พาสัตว์เลี้ยงไปนอกบ้าน จะเป็นการออกไปออกกำลังกายที่สนามแข่งขันกีฑา และออกไปเดินเล่นในสวนระหว่างบ้านเพื่อน
    1. คลิกประตูทางออก

2. มีสองจุดคือ Visit Friends (พาไปเยี่ยมเพื่อน)  และพาไปที่ Stadium เพื่อแข่งขันกีฑา ซึ่งเราจะไปที่นี่กันก่อนครับ เพราะที่นี่ถ้าชนะเค้าให้ตั้ง 30 เหรียญเลยล่ะ

3. เลือกประเภทการแข่งขัน และแบบที่ต้องวัดฝีมือของเราก็คือ Race ครับ

4. เลือกคู่ต่อสู้ ซึ่งไม่ใช่ใครที่ไหนก็คือเพื่อนเรานั่นเองครับ

5. เมื่อเข้าสู่การแข่งขัน ก็จะมีวิธีสอนครับว่าจะวิ่งอย่างไร ดังรูป

6. นอกจากไปวิ่งแข่งขันใน Stadium ระหว่างทางไปบ้านเพื่อนเรายังสามารถพาสัตว์เลี้ยงไปหาตังค์ตามต้นไม้ได้อีก ด้วยครับ

7. ลากของที่ไม่ใช้แล้วไปขาย ก็ได้ตังค์เช่นกันครับ

ขอขอบคุณข้อมูลและภาพประกอบจาก

ขอเก็บค่าสอน เป็นหนึ่งคอมเม้น สำหรับคำติชมนะกัน
[สอน] Photoshop อื่น ๆ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์